Jump to content

Abbey, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abbey, Saskatchewan

Wuri
Map
 50°26′38″N 108°27′00″W / 50.444°N 108.45°W / 50.444; -108.45
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.77 km²
Altitude (en) Fassara 2,235 ft
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1 ga Augusta, 1913
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 306
cocin kauyen

Abbey ( yawan jama'a 2021 : 122 ) ƙauye ne a lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Karamar Hukumar Miry Creek No. 229 da Ƙididdigar Sashen No. 8 . Wannan ƙauyen yana yankin kudu maso yammacin lardin, arewa maso yamma da birnin Swift na yanzu . Ana yi wa Abbey hidima ta Babbar Hanya 32 kusa da Babbar Hanya 738 .

A cikin 1910, ofishin gidan waya na farko da mazauna yankin suka yi amfani da shi shine Longworth, wanda ke cikin gidan Cassie Baldwin. [1] Asalin garin Abbey mallakar wani mutum ne mai suna DF Kennedy. A shekara ta 1913, tashar jirgin ƙasa ta Kanada (CPR) ta sayi kashi huɗu na fili daga gare shi don gina layin dogo. [1] Hukumar ta CPR ta ba Mista Kennedy martabar sanya wa al’umma suna, inda ta ba ta suna Abbey – sunan gonar Kennedy a Ireland. An haɗa Abbey azaman ƙauye a ranar Satumba 2, 1913.

Gidan Wuta na Abbey

[gyara sashe | gyara masomin]

Abbey yana da kadarorin gado ɗaya na birni akan Rajista na Wuraren Tarihi na Kanada, Gidan Wuta na Abbey. An gina shi a cikin 1919 don mayar da martani ga babbar gobara da ta yi barazana ga al'umma a watan Satumba na 1918, tashar kashe gobara wani bangare ne na haɓakawa ga kariyar wuta a Abbey. Tashar ta ci gaba da aiki har sai da aka gina sabuwar tashar kashe gobara a shekarar 1975. A halin yanzu ba a amfani da tashar, amma har yanzu ana amfani da siren da ke hasumiyar tashar don nuna alamun gaggawa a cikin al'umma.

Wuraren shakatawa da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]

Abbey Golf Club filin wasan golf ne kusan 0.5 km (0.31 mi) kudu maso gabas na Abbey. An gina shi a cikin 1950 kuma hanya ce ta 35, mai ramuka 9 tare da ganyen yashi da tsayin yadi 2085.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Abbey yana da yawan jama'a 100 da ke zaune a cikin 59 daga cikin 85 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -22.5% daga yawan 2016 na 129 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 137.0/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Abbey ya ƙididdige yawan jama'a 129 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 88 na gidaje masu zaman kansu. 10.9% ya canza daga yawan 2011 na 115. Tare da yanki na ƙasa na 0.77 km2 , tana da yawan yawan jama'a 167.5/km a cikin 2016.

Abbey yana kudu da Kogin Saskatchewan ta Kudu da arewacin Babban Sand Hills

Abbey ya fuskanci yanayi mara kyau ( Köppen weather classification BSk ) tare da dogo, sanyi, bushewar hunturu da gajere, lokacin zafi. Hazo yana da ƙasa, tare da matsakaicin shekara na 316.2 mm (12.45 a), kuma yana mai da hankali a cikin watanni masu zafi.

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan
  1. 1.0 1.1 Russell, E. T. (1973), What's In a Name?, Saskatoon, Saskatchewan: Western Producer Book Service, p1